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Disemba 19, 2023

Kitengo cha Mawasiliano Mkinga DC

MKINGA DC

MKURUGENZI Bl. ZAHARA MSANGI AMSHUKURU
MHE. RAIS KWA KAZ| KUBWA ALIYOIFANYA KIPINDI
CHA MIAKA 2 NA MIEZI 5 HALMASHAURI YA (W)

YA MKINGA

Na: Nassoro Rashid
MDC Habari

Mara nyingi wenye hekima
na busara husema, asiyeshu-
kuru kwa kidogo hata kwa
kikubwa hawezi kushukuru.

Aliyekuwa Mkurugenzi Mte-
ndaji wa Halmashauri ya
Wilaya ya Mkinga Bi. Zahara
Abdul Msangi ambaye kwa
sasa amehamishiwa Halma-
shauri ya Wilaya ya Mwanga

katika Mkoa wa Kilimanjaro
kupitia taarifa ya uteuzi wa
Disemba 12, 2023 amemshu-
kuru Mhe. Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanhzania
Dkt. Samia Suluhu Hassan
kwa kuendelea kumuamini
tena katika nafasi hiyo.

Akizungumza kwa nyakati
tofauti na Watumishi, Wakuu
wa |ldara pamoja na Kamati

ya Fedha, Uongozi na Mipa-
ngo Mkurugenzi Bi. Zahara
amesema katika miaka (2) na
miezi mitano (5) aliyofanya
kazi Halmashauri ya Mkinga
ameweza kutekeleza maono
mbalimbali ya Serikali ya awa-
mu ya Sita kupitia idara na
vitengo vyake mbalimbali.
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€6kwa niaba ya Wananchi wa Halmashauri

ya Wilaya ya Mkinga, napenda kumshukuru |

sana Mhe. Rais Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Dkt Samia Suluhu Hassan kwa kazi
kubwa aliyoifanya katika kipindi cha miaka
miwili na miezi mitano nikiwa Mkurugenzi
Mtendaji katika Halmashauri ya Wilaya ya
Mkinga 23 Alisema Bi. Zahara Msangi.

Aidha Mkurugenzi huyo ameyataja mafanikio
mbalimbali ambayo yamewezeshwa na Mhe.
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan katika kipindi
cha miaka hiyo ikiwemo;

KUPITIA MAPATO YA NDANI, Mkurugenzi
kwa kushirikiana na Kamati ya Wataalamu

(CMT), Waheshimiwa Madiwani na Watumishi it

amefanikiwa kuongeza mapato ya ndani
kutoka Shilingi 1,232,759,984.89 kwa mwaka
wa fedha 2020/21 hadi Shilingi 2,605,967,000
mwaka 2022/23, ambapo katika kipindi chote
hicho kwa nyakati tofauti mapato hayo ya
ndani yaliweza kutekeleza miradi mbalimbali;

k€ Ujenzi wa Zahanati kubwa ya kisasa
katika Kata ya Mayomboni ambapo zaha-
nati hii ina eneo la wagonjwa wa nje
(OPD), jengo la Mama na Mtoto (RCH) na
pia sehemu ya Wanawake kujifungulia
(Maternity), Ujenzi wa Nyumba ya Walimu
(Mbili kwa moja) Shule ya Msingi Ng'ombe-
eni katika kata ya Daluni. Ukarabati wa
miundombinu jengo la Utawala la Halma-
shauri, Ujenzi wa jengo la Mama na Mtoto
Kilulu Duga, Ujenzi wa Madarasa mawili
na Ofisi ya Walimu katika Shule ya msingi
Kinyatu kata ya Mkinga 11 Alisisitiza
Mkurugenzi Bi. Zahara.

Sambamba na hayo umaliziaji wa vyumba
4 vya madarasa Shule ya Msingi Mbamba
kofi na Matundu ya vyoo, Uboreshaji

wa miundombinu ya stendi ya mabasi Manza
ambapo choo cha kisasa kimejengwa, Vibanda
vya maduka, Ofisi ya ukusanyaji ushuru na
Ofisi ya Askari wa Jeshi la polisi pamoja na
miundombinu ya maji na umeme katika eneo
lote, pia Ukarabati wa Hosteli ya wasichana
iliyoungua moto shule ya sekondari Lanzoni,
Ukamilishaji wa Ujenzi wa Bweni Shule ya
Sekondari Maramba.

Kadhalika uzalishaji wa miche ya mkonge
katika tarafa ya Mkinga na Maramba na kuiga-
wa bure kwa wakulima, Utoaji wa Mikopo kwa
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makundi ya Wanawake, Vijana na Watu wenye
ulemavu kwa kutumia 10% ya mapato ndani ya
Halmashauri, Ujenzi wa Ofisi ya kata ya Mnye-
nzani, Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa
Shule ya Msingi Cheto, Ujenzi wa barabara
inayoingia katika soko la samaki Kidoviani
pamoja na Ujenzi wa Mageti na Vibanda vya
kukusanyia mapato.

Katika hatua nyingine Mkurugenzi Bi. Zahara
amesema kupitia Ruzuku kutoka Serikali Kuu
na Wafadhili Halmashauri ilifanikiwa kutekeleza
Miradi mbalimbali ikiwemo kwenye,

Mazala Kilifi Zahanati ya Kilifi, Ujenzi wa
Nyumba tatu za watumishi katika Zahanati za
Muzi Kafishe, Zahanati ya Perani na Zahanati
ya Kwekuyu, Ununuzi wa vifaa tiba kwa ajili ya
Vituo vya Afya na Zahanati pamoja na Jokofu
kwa ajili ya kuhifadhi Maiti katika kituo cha
Afya Mkinga HC

SEKTA YA ELIMU SEKONDARI: Ujenzi wa Shule
mbili mpya za Sekondari katika kata za Kigongoi
Magharibi (Kwekuyu sekondari) na kata ya
Parungu Kasera, Uanzishaji wa Shule Mpya ya
Sekondari Doda, Ujenzi wa vyumba vya Mada-
rasa 76 katika Shule za Sekondari, Ujenzi wa

SEKTA YA AFYA. Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya
ambayo kwa sasa imeanza kutumika, Ujenzi
wa kituo cha Afya Daluni, Ukamilishaji wa
maboma ya Zahanati za Mavovo, Magaoni,
Perani, Muzi Kafishe, Churwa, Kwekuyu,
Mzingi Mwagogo, Hemsambia, Mwakikonge,
Mwakikoya, Segoma na Matemboni ambapo
kati ya Zahanati hizo nane zimesajiliwa na
kuanza kutoa huduma kwa Wananchi.

Jengo la Hospitali ya Wilaya

matundu ya vyoo 56 katika shule za Seko-
ndari, Ujenzi wa Ofisi za Waalimu 24 katika
shule za sekondari, Umaliziaji wa vyumba 8
vya Madarasa katika shule za sekondari,
Utengenezaji wa Viti na Meza

Kadhalika ujenzi wa Mabweni mawili Shule
ya Sekondari Zingibari, Umaliziaji wa Bweni
la Wasichana Shule ya Sekondari Mkinga
Leo, Umaliziaji wa Bwalo la Chakula Shule
ya Sekondari Mkinga Leo pamoja na Upanuzi
wa Shule ya Sekondari ya Mapatano ambapo
kiasi cha Shilingi Bilioni 7 kitatumika katika
mradi huo unaofadhiliwa na shirika la Mfuko
wa Abbott.
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Shule ya Sekondari Parungu Kasera k€ Sambamba na hayo Ujenzi wa ofisi za
L waalimu 23 katika shule za msingi, Uma-
KUPITIA ELIMU MSINGI, Halmashauri pia imefa- liziaji wa vyumba vya Madarasa 24, Ujenzi

nikiwa utekelezaji wa Ujenzi wa Shule Mpya ya
Awali na Msingi Maramba JKT iliyopo kata ya ; :
Maramba, Umaliziaji wa Bweni la Watoto wenye kqta £ Mayomboni, Boma na Mny e,
Mahitaji Maalum na uzio katika Shule ya Msingi Ujenzi wa m‘atu.ndu ya vyoo ?76 katika
Maramba JKT, Ukarabati wa Kituo cha Walimu Shule za Msingi pamoja na jumla wa
cha kujifunzia (TRC) Shule ya msingi uhuru, Ujenzi madawati 810 yametengenezwa shule
wa vyumba vya madarasa 46 katika shule za mbalimbali za msingi ?? Aliongezea
Msingi. Bi. Zahara

wa nyumba ya Walimu (2 kwa 1) katika

1. Shule ya Msingi Maramba JKT 2. S/Msingi Mtimbwani .
3. Nyumba ya Mwalimu (2x1) Jasini 3. N/Mwalimu Mkambani
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KITUO CHA WALIMU ZAHANATI YA BANTU

Katika hatua nyingine Mkurugenzi Bi. Zahara £ pjq kupitia SEKTA YA MIFUGO, Halma-
amesema Kkatika kipindi chote hicho Sekta ya ¢hquri kwa kushirikiana na Wizara husika

Kilimo, Mifugo na Uvuvi pia imepiga hatua ;, ofanikiwa kuienaa Mnada wa Mifugo
ambapo kupitia SEKTA YA KILIMO Halmashauri wailoroboro Mpékar?i Sbhas Al wa kisaia

imefanikiwa kuanzisha Vitalu vya uzalishaji wa Uanzishwaji wa Minada ya Msingi miwili

miche ya Mkonge katika Tarafa ya Mkinga na " 5 ,
Maramba na kugawa mbegu bure kwa Wananchi, katika eneo la Mwakijembe, Sokonoi na

---- Ng'ombeni, Ujenzi wa Majosho ya kuoge-

.....

Mwakikonge Kata ya Duga, Pembejeo za Kilimo Shea mifugo katika Kijiji cha Kibewani
na Mbolea ya Ruzuku Tani 51 zilisambazwa kwa kata ya Sigaya na Mkota kata ya Mwakije-
wakulima na jumla ya lita 5168 za dawa ya mbe pamoja na kuanzisha Mradi wa Vijana
kupulizia korosho zilisambazwa kwa Wakulima wa Banda la kuku. 7 Alisisitiza Mkurugenzi
pamoja na Vitalu vya Miche ya Korosho katika Bj. Zahara.

Vijiji vya Horohoro Boda na Horohoro Kijijini.
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Kadhalika kupitia SEKTA YA UVUVI Halmashauri Kwa namna nyingine Bi.Zahara amesema
imefanikiwa katika utekelezaji wa ujenzi wa kupitia SEKTA YA MALIASILI NA UHIFADHI

jengo la Ofisi za BMU pamoja na ujenzi wa Soko WA MAZINGIRA Halmashauri imefanikiwa

la kisasa zote katika kata ya Moa ambapo ujenzi kupanda miti 856,701 kwa mwaka wa fedha
wa Soko bado unaendelea. 202]/22 sawa na 57]%, na mwaka 2022/23 miti

1,056,000 sawa na 70.4% ya lengo la kupanda
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miti 1,500,000 kila mwaka, uhuishwaji wa BT S i o ¢

Sambamba na hayo jumla ya Mabwawa 6 na i@
chanzo cha maji cha mto Muzi viliwekewa |
Mawe ya vigingi kwa ajili ya ulinzi wa vyanzo
pelekwa chuo cha Litui Mkoa wa Ruvuma
kupata mafunzo ya Skauti wa Wanyamapori wa

Vijiji pamoja na kutoa mafunzo kwa Vikundi vya gedin ; ™ ,
usasi kutoka katika vijiji nane vyenye changa- Ununuzi wa Magari matatu kwa ajili ya usima-

moto ya Wanyamapori hatari na kugawa Vifaa mizi na ufuatiliaji wa shughuli za Halmashauri,
vya kukabiliana na Wanyamapori hatari kwa malipo ya malimbikizo ya mishahara na madeni
kushirikiana na Mamlaka ya Wanyamapori ya Watumishi kadhalika jumla ya Watumishi
Tanzania (TAWA) pamoja na TANAPA. 402 wameajiriwa katika sekta mbalimbali

Kwa namna nyingine Bi. Zahara amesema ambapo katika Sekta ya Afya Watumishi 85, na
kupitia Idara ya UTAWALA, Halmashauri sektaya Elimu Msingi na Sekondari Watumishi
imefanikiwa kujenga Nyumba ya Mkurugenzi, 87 mpaka kufikia sasa.

-

Ama kwa hakika kipindi chote alichokuwa kuhakikisha maono, dhamira na malengo maku-
akifanya kazi Halmashauri ya Wilaya ya bwa ya Serikali ya Awamu ya Sita yanafikiwa ili
Mkinga, kwa kushirikiana na Waheshimiwa kysudio la utoaji wa huduma bora kwa wakati
Ma\c/l\llwam,‘Kr?.rE.atl 5;(3 Watgil.ar‘ng.pimqa iwafikie Wananchi wote kwa kiwango kilekile,
g il sNEKIFTE Ul DL IDINGY ahe e ameongezea kusema kuwa anaahidi kuendelea
mafanikio mengi ambapo kwa ujumla . . :
kutekeleza majukumu yake ipasavyo katika

Mkurugenzi Bi. Zahara ana kila sababu ya ; : s o
kuendelea kumshukuru Mhe. Rais wa Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga ili kutimiza

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. dhamira ya Mhe. Rais ya kuwapatia huduma
Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea bora'Wananchi waishio Mjini na Vijijini.
kuiwezesha Halmashauri ya Wilaya ya Kazi lendelee.

Mkinga kwa namna moja ama nyingine
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