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MHE.KINDAMBA
AMESEMA SERI
YA MKOA ITAHAKIKISHA

BEGA KWA BEGA HALMASHAURI
YA (W) MKINGA INAKWENDA
KUWA YAKUPIGIWA

MFANO "Nyinyi mna mazingira rafiki ya kuifanya Mkinga kuwa kati ya halmashauri

®  bora, mna ufukwe wa bahari, nimezungumza na ndugu yangu Katibu Mkuu
Wizara ya Maliasili na Utalii Dkt. Hassan Abbas, amesema mkatenge maeneo
mahsusi kwa ajili ya uwekezaji wa hoteli za kitalii ambayo yatatuongezea
mapato lakini pia yatatufanya mji wetu uchangamke zaidi".

Mhe. Waziri Kindamba HABARI KAMILI UK.2

| e—— ) —
"KASI NA UBORA WA UTEKELEZAJI
WA UJENZI WA MIRADI UENDANE
NA THAMANI YA FEDHA ZA e

MHE. RAIS SAMIA", MKINGA

MKURUGENZI BI. ZAHARA MSANGI WINNER
- . . : : CityMunicipay
Fedha hizi tulizoletewa ni nyingi sana, hivyo Déatrict Councits
ow Category.
hatuna budi kutekeleza wajibu wetu ipasavyo R
ili kufikia matarajio ya Mhe. Rais Dkt, Samia S
f

Suluhu Hassan ya kufikisha maendeleo kwa \\ T
Wananchi wote hususan wanaoishi vijijini, \ 2023
tukitekeleza miradi hii kwa wakati na ubora
uliokusudiwa Watoto wetu watasoma vizuri,
watafaulu na hatimaye tutaijenga Mkinga imara
yenye maendeleo makubwa"

HABARI KAMILI UK.3




Mkinga Yetu Toleo Na:001 - Septemba 2023

MHE.KINDAMBA AMESEMA SERIKALI YA MKOA ITAHAKIKISHA BEGA
KWA BEGA HALMASHAURI YA (W) MKINGA INAKWENDA KUWA
YAKUPIGIWA MFANO.

Na: Nassoro Rashid - MDC Habari

Mkuu wa Mkoa wa Tanga Mhe. Waziri Kindamba ameyasema hayo Juni 22, 2023 wakati
akiongoza mkutano wa baraza maalum la hoja za ukaguzi kwa mwaka wa fedha 2021/2022
uliofanyika katika ukumbi uliopo ndani ya jengo la Halmashauri ya (W) Mkinga.

Kupitia mkutano huo Mhe. Kindamba amesema wana kazi kubwa ya kubadili hali za
kiuchumi za halmashauri na watu wake huku akisisitiza kuwa ajenda ya kuwawezesha
kiuchumi ni ajenda namba moja ili baadae watathmini halmashauri zimeongeza
kipato gani lakini na watu wake wameweza kuongeza kipato chao kwa namna gani.

"Nyinyi mna mazingira rafiki kabisa ya kuifanya halmashauri ya Mkinga kuwa kati ya
halmashauri bora kabisa, mna ufukwe wa bahari, nimezungumza na ndugu yangu Katibu
Mkuu Wizara ya Maliasili na Utalii Dkt. Hassan Abbas, amesema mkatenge maeneo
mahsusi kwa ajili ya uwekezaji wa mahoteli ya kitalii ambayo yatatuongezea mapato
lakini pia yatatufanya mji wetu uchangamke zaidi". Alisema Mkuu wa Mkoa
Mhe.Kindamba.

Sambamba na hilo Mkuu wa Mkoa ametumia baraza hilo kuzishukuru wilaya zote za
Mkoa wa Tanga kwa kufuata maelekezo yake katika zoezi zima la mbio za mwenge
wa uhuru 2023 kwa kufanikiwa kuzindua miradi yote ya maendeleo mkoani humo
pamoja na kuwepo kwa mikesha ya aina yake.

- Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga



Mkinga Yetu
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"KASI NA UBORA WA UTEKELEZAJI WA UJENZI WA MIRADI
UENDANE NA THAMANI YA FEDHA ZA MHE. RAIS SAMIA",
-MKURUGENZI Bl. ZAHARA MSANGI.

Na: Nassoro Rashid - MDC Habari

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya
Wilaya ya Mkinga Bi. Zahara Abdul Msangi
ameendelea kusisitiza Kasi na Ubora katika
utekelezaji wa Miradi ya Miundombinu ya
mbalimbali kwenye Halmashauri kupitia
fedha za Ruzuku toka serikali kuu.

Ameyazungumza hayo siku ya Jumamosi
Agosti 12, 2023 wakati akiwa kwenye ziara
ya ukaguzi wa miradi hiyo ambapo alitembelea
Mkinga kukagua maendeleo na kasi ya
ujenzi kwa kuongozana na Afisa Elimu
Msingi pamoja na Mhandisi wa Wilaya.

Aidha katika ukaguzi huo Bi. Zahara
amesisitiza kuwa miradi ikamilike kwa
wakati huku akisema ubora wa miradi hiyo
iendane na thamani ya fedha zinazotumika.

Mkurugenzi huyo amesema Halmashauri
ilipokea fedha jumla ya shilingi Bilioni 1.35
katika mwaka wa fedha 2022-2023 kwa ajili
ya ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya
elimu msingi lengo ikiwa ni kuimarisha na
kuendeleza kasi ya maendeleo ya sekta ya
elimu wilayani Mkinga.

A s

"Fedha hizi tulizoletewa ni nyingi sana, hivyo
hatuna budi kutekeleza wajibu wetu ipasavyo ili
kufikia matarajio ya Mhe. Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan ya kufikisha maendeleo kwa
tukitekeleza miradi hii kwa wakati na ubora
uliokusudiwa Watoto wetu watasoma vizuri,
watafaulu na hatimaye tutaijenga Mkinga
imara yenye maendeleo makubwa". Alisema
Bi. Zahara

Wakati huohuo Mkurugenzi Bi. Zahara
amewataka Wananchi kushirikiana na viongozi
katika kutunza miradi yote ya maendeleo
iliyopo na inayoendelea kujengwa katika
maeneo yao ili iendelee kuwanufaisha kwa
miaka mingi kama inavyokusudiwa.

....lnaendelea UK.4

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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.....natoka UK.3

-

“Miradi yote hii kuanzia madarasa ya shule za msingi, sekondari, maji, afya,
umeme pamoja na barabara inatumia fedha nyingi sana ambazo Mhe.Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan amc_e'k.gwa akituletea, hivyo napenda kutoa wito kwa Wananchi wote
kutunufaisha kwa miaka mingi, kwani uwepo wa miradi hii ni ufunguo wa kuleta
maendeleo”. Aliongezea Bi. Zahara.

Katika hatua nyingine Mkurugenzi amesema wataendelea kuhakikisha wanafungua
milango ya wilaya kwa kuongeza kasi ya ujenzi wa miradi mbalimbali ya maendeleo ili
kukuza ustawi wa utoaji wa huduma bora kwa Wananchi ambayo ni chachu ya
maendeleo ya Mkinga.

. Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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MKUU WA WILAYA YA MKINGA AWATAKA WAZAZI
NA WALEZI KUTIMIZA JUKUMU LA ULINZI NA
USALAMA KWA WATOTO.
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Na: Nassoro Rashid
MDC Habari

Wito huo umetolewa kwa wazazi, walezi
pamoja na vyombo vya usalama kuhakikisha
jukumu la ulinzi na usalama kwa watoto
linapewa kipaumbele kikubwa ili kuondokana
na tabia zisizofaa zinazoweza kuchangia
watoto kupata madhara.

Hayo yametanabaishwa Juni 16, 2023 na
Mkuu wa Wilaya ya Mkinga Mhe. Kanali
Maulid Hassan Surumbu wakati wa kuadhimisha
Siku ya Mtoto wa Afrika kiwilaya iliyofanyika
katika ukumbi wa Halmshauri hiyo na
kuhudhuriwa na watumishi, wanafunzi wa
shule za msingi, sekondari, wazazi, pamoja
na walimu.

Aidha katika hafla hiyo Mhe. Kanali Surumbu
amesema maadhimisho hayo ni muhimu kwa
kuweka alama ya ukombozi kwa mtoto wa
kiafrika kutokana na kumbukizi ya maanda
mano ya Soweto yaliyokuwa na lengo la kupinga
unyanyasaji na unyimwaji haki kwa Watoto
nchini South Afrika Juni 16, 1976.

Nchi yetu leo hii inaungana na mataifa yote ya
bara la Afrika kuadhimisha siku hii muhimu
ikitilia mkazo kauli mbiu ya mwaka huu
inayosema 'Zingatia Usalama wa Mtoto
katika Ulimwengu wa Kidigitali’ ).
Alisema Mhe. Surumbu

Sambamba na hayo Mhe. Kanali Surumbu
ameagiza vyombo vya usalama kwa kushiri-
kiana na jamii kuhakikisha wanaungana kwa
pamoja kutokomeza unyanyasaji kwa
watoto na kuchukua hatua stahiki za kisheria
pale wanapobaini tatizo lolote lenye viashiria
vya unyanyasaji na ukandamizaji wa haki
kwa mtoto.

Maadhimisho ya Siku ya Mtoto wa Afrika
yamekuwa na mchango mkubwa kwa jamii
katika kuhakikisha ulinzi na usalama wa
mtoto unachungwa hususani katika
ulimwengu wa sasa ambapo sayansi na
teknolojia imekuwa sehemu kubwa ya
maisha hivyo jamii inapaswa kuhimizwa
umuhimu wao ili kuzuia madhara yanayo-
weza kusababishwa na uwepo wa mfumo
wa digitali.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini -

Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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"UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAJI IENDANE NA

Na: Nassoro Rashid
MDC Habari

Kauli hiyo imesemwa Juni 21, 2023 na mkuu wa wilaya ya Mkinga Mhe. Kanali Maulid Hassan
Surumbu wakati wa ziara yake ya ukaguzi wa mradi wa usambazaji maji kutoka Mkinga -
Horohoro wenye thamani ya Billioni 35.4 unaojengwa na kampuni ya STC Ltd ulioanza Disemba
2022 na kutarajiwa kukamilika Novemba 2023.

Katika ziara hiyo Mhe. Surumbu alifanikiwa kutembelea ujenzi wa matanki 5 ya maji katika
ujazo wa Lita 250000, Horohoro Lita 200000, Kilulu Duga, Manza pamoja na Kasera yote yakiwa
na ujazo wa Lita 500000 kila moja.

Aidha Mhe. Surumbu amesema utekelezaji wa mradi huo uendane sambamba na usambazaji
wa maji kwa Wananchi ili kurahisisha upatikanaji wake katika maeneo mengi na kuwanufaisha
katika shughuli zao za kila siku baada ya kukamilika.

“Tuhakikishe utekelezaji wa ujenzi wa mradi huu unaenda sambamba na usambazaji wa
maji kwa Wananchi ili uwafikie na kuwanufaisha pindi utakapokamilika 33. Alisema
Mhe. Surumbu

Hatua hii ya ujenzi wa miundombinu ya usambazi wa miradi ya maji yenye chanzo chake
kutoka Mabayani Jijini Tanga kuja Mkinga - Horohoro ni muendelezo wa juhudi mbalimbali
za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania chini ya Wizara ya Maji kuhakikisha huduma
hiyo inawafikia Wananchi wengi na kuwanufaisha katika shughuli zao za kila siku.

- Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga



Mkinga Yetu Toleo Na: 001 - Septemba 2023

“TUTAHAKIKISHA TUNAENDELEA KUSHIRIKIANA KUILETEA %
MAENDELEO MAKUBWA HALMASHAURI YA (W) MKINGA” - O =
Mhe. Amani J. Kasinya s
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ua[;g?_lsasgar% Rashid Kauli hiyo imetolewa Agosti 17, 2023 na Mwenyekiti wa Halmashauri

ya wilaya ya Mkinga Mhe. Amani Kasinya wakati akiongoza Mkutano
wa Baraza la Madiwani uliofanyika katika ukumbi uliopo ndani ya
jengo la ofisi za Halmashauri ikiwa ni mkutano wa kukamilisha mwaka
wa fedha 2022 - 2023.

Mara baada ya kuhitimisha mkutano huo Mhe. Kasinya amesema
kwa ujumla walilenga kujadili kwa namna gani wataendelea kuwa
sehemu ya chachu ya maendeleo ya Wilaya ya Mkinga.

Inaendelea UK.8

. Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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_.Inatoka UK.7 65 Tutahakikisha tunaendelea kushirikiana
g " kuiletea maendeleo makubwa Halmashauri
Aidha Mwenyekiti huyo amesema wao kama ya Mkinga, kwani uwepo wetu Madiwani,

viongozi wana Kila sababu ya kushirikiana kuim- ofisi ya Mkuu wa Wilaya pamoja na Mkurugenzi
arisha uchumi wa Halmashauri kwa kuibua vyanzo na Timu yake ya Wataalamu ni hazina kubwa
vipya vya mapato kwenye kata zao lakini pia Y@ kusimika maono ya Mhe. Rais Dkt.Samia
kuelekeza nguvu katika kuinua kipato cha kila ~U/Uhu Hassan kwa Wananchi wetu, na haya

mwananchi kupitia fursa za kimaendeleo Y9toWezekana kwa kuendelea kuwaletea

zilizopo ndani ya Halmashauri. W//oyo % alisema Mhe. Amani Kasinya

MH.KADIRI FULIZA AMEENDELEA TENA KUAMINIWA KUWA
MAKAMU MWENYEKITI WA HALMASHAURI YA (W) YA MKINGA

Katika hatua nyingine Waheshimiwa Madiwani walifanya
zoezi la uchaguzi wa kumchagua Makamu Mwenyekiti
ambapo jumla ya waliojiandikisha kupiga kura waliku-
wa Madiwani 28 huku kura za ndio zikiwa 23 kura za
hapana 2 na kura zilizoharibika 3.

Aidha mara baada ya kutanganzwa kuendelea na
nafasi hiyo Mhe. Kadiri Fuliza ambaye pia ni diwani
wa kata ya Manza amesema ataendelea kushirikiana
nao pamoja kusimamia sheria, kanuni na misingi ya
uongozi ili kuyafikia maendeleo yanayokusudiwa.

Niwashukuru sana kwa kuendelea kuniamini tena,
umoja na mshikamano tulionao ni chachu ya | :
kuendelea kuunga mkono juhudi za Mhe. Rais Dkt Samia Suluhu Hassan kwa vitendo, ni
imani yangu kwamba tutaendelea kushirikiona kwa dhati kama awali kuhakikisha
Halmashauri hii inapata Maendeleo makubwa tunayoyakusudia 99 - Alisema Mhe. Kadiri.

Mikutano hii ya Baraza la Madiwani imekuwa ni sehemu muhimu qua kuibua, kuchagiza, kui-
marisha pamoja na kuendeleza maono yenye tija kwa Halmashauri ya Mkinga ambayo
inakua kwa kasi siku hadi siku kulingana na uwepo wa ujenzi wa miradi mbalimbali
ya kimaendeleo.

ﬂ Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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WITO WATOLEWA KWA WANAUME KUWAPA
MUDA MZURI NA MAZINGIRA RAFIKI KWA
WANAWAKE KUNYONYESHA WATOTO.

Na: Nassoro Rashid wemo kumuepusha mama na hatari ya
MDC Habari kupata saratani pamoja na kumsaidia mtoto

Halmashauri ya wilaya ya Mkinga kupitia Ofisi ya kukua vizuri kiafya na kiakili.

Mganga Mkuu kwa kushirikiana na wadau wa c,ing hii imelenga kuwafundisha wan-

shirika la World Vision wametoa semina kwa 8 b A e
Ty : = aume namna ya kuwajibika katika kusaidia
wanaume kuhusu ushiriki wao katika unyonyeshaji =~~~ wanaonyonyesha waweze kupata

wa maziwa ya mama kwa mtoto. muda mzuri na mazingira rafiki ya kunyo-
Semina hiyo imetolewa Agosti 07, 2023 katika nyesha watoto ili waweze kukua vizuri
uklumb| rr?dogolzva Sh”'i(kaLa \/l\(/orléjh\AS'o}: u|'|<|(l)plo klOfyO ’, Alisema Dkt. ngOhC

wilayani humo ikiwa ni katika kuadhimisha kilele

cha maadhimisho ya wiki ya unyonyeshaji kwa 'fa;]‘a.m'ke kuwa maadh|m|skho ya t‘qyogy“
wanaume wenye watoto walio kati_ka"pmri wa ﬁ?arﬁlbggg:?;"%ﬁ%?&?%] 5092 re Uhi-
kenyanys arnkaeRiehintysmiaka miwill2) timishwa tarehe 07.08.2023 ikiwa na kauli

Awali akifungua semina hiyo Mganga Mkuu wa mbiu ya "Saidia Unyonyeshaji, Wezesha

wilaya Dkt. Joseph Ll%(oha ameeleza kwa upana Wazazi kulea Watoto na Kufanya kazi zao
faida za unyonyeshaji kwa mama na mtoto ziki- kila Siku".

E Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA

Septemba 25, 2023

TAARIFA KWA UMMA

MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA SHILINGI 1,354,050,000.00 KWA AJILI YA
UJENZI NA UKARABATI WA MIUNDOMBINU YA SHULE ZA MSINGI
KWA MWAKA WA FEDHA 2022/ 2023.

Halmashauri ya wilaya ya Mkinga imepokea jumla ya fedha kiasi cha shilingi za Kitanzania
Bilioni Moja Milioni Miatatu Hamsini na Nne na Elfu Hamsini (1,354,050,000.00) kutoka
Serikali Kuu kwa ajili ya ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya shule za Msingi kwa
mchanganuo ufuatao:-

A: FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU 639,250,000.00
B: FEDHA ZA MRADI WA BOOST 692,800,000.00
C: FEDHA ZA MRADI WA LANES 22,000,000.00
JUMLA YA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO ZILIZOPOKELEWA 1,354,050,000.00

A: Mchanganuo wa Mapokezi ya Fedha za miradi ya maendeleo Ruzuku kutoka Serikali Kuu
ni kama ufuatao:-

Mapokezi ya shilingi Milioni Kumi na Moja (11,000,000.00) kwa ajili ya ujenzi wa matundu 10

Vuga kata ya Kigongoi, Milioni Kumi na Mbili na Laki Tano (12,500,000.00) ya Darasa Moja (1)

Inaendelea UK.N

Simu: Na. 027-2660501 Barua pepe: Info@mkingadc.go.tz
Fax: Na. 027-2660500 Tovuti: www.mkingadc.go.tz
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..... Inatoka UK.10

Pia mapokezi ya shilingi Milioni Ishirini (20,000,000.00) kwa ajili ya Ukamilishaji wa
Bweni moja (1) la Watoto wenye mahitaji maalum pamoja na ujenzi wa uzio wa Bweni la
Watoto wenye mahitaji maalum wenye thamani ya shilingi Milioni Thelathini (30,000,000.00)

Ujenzi wa Nyumba Tatu (3) za Walimu aina ya (mbili kwa moja) maeneo tofauti ambapo
shilingi Milioni Sitini na Tano (65,000,000.00) imepokelewa kwa ajili ya ujenzi wa Nyumba

kata ya Mayomboni.

Jumla ya Fedha zilizotumika kwa ajili ya ufuatiliaji wa utekelezaji wa ujenzi na ukarabati
wa wa miundombinu hii ni shilingi Milioni Kumi na Moja Laki mbili na elfu Hamsini tu
(11,250,000.00).

Hivyo jumla ya Fedha zilizopokelewa Ruzuku toka Serikali Kuu kwa ajili ya utekelezaji wa
miradi ya Maendeleo ni shilingi Milioni Mia Sita Thelathini na Tisa Laki Mbili na Elfu Hamsini tu
(639,250,000.00).

B: Mchanganuo wa Jumla ya Mapokezi ya fedha za utekelezaji wa mradi wa BOOST ni kama
ufuatao:-

Jumla ya kiasi cha shilingi Milioni Mia Tatu Arobaini na Nane na Laki Tano (348,500,000.00)
kilipokelewa kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi wa shule mpya moja yenye mkondo mmoja

Kadhalika jumla ya kiasi cha shilingi Milioni Mia moja Ishirini na Tano (125,000,000.00)
kilipokelewa kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi wa madarasa matano (5) katika shule ya msingi

cha Mtimbwani kata ya Mtimbwani.

Pamoja na jumla ya fedha kiasi cha shilingi Milioni Sitini na Tisa na Laki Moja (69,100,000.00)
kilipokelewa kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi wa madarasa mawili ya mfano ya Elimu ya Awali

Sambamba na hayo mapokezi ya fedha kiasi cha shilingi Milioni Kumi na Mbili na Laki sita
(12,600,000.00) kwa ajili ya ujenzi wa matundu ya vyoo sita (6) katika shule ya msingi Mjesani

Inaendelea UK.12

Simu: Na. 027-2660501 Barua pepe: Info@mkingadc.go.tz
Fax: Na. 027-2660500 Tovuti: www.mkingadc.go.tz
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shilingi Milioni Sita na Laki Tatu (6,300,000.00) katika shule ya msingi Mtimbwani iliyopo kata
ya Mtimbwani pamoja na Matundu Matatu (3) ya vyoo katika shule ya msingi Perani iliyopo

Hivyo jumla ya Fedha zilizopokelewa kwa ajili ya utekelezaji wa Mradi wa BOOST ni shilingi
Milioni Mia Sita Tisini na Mbili na Laki nane tu (692,800,000.00).

C: Mchanganuo wa jumla ya Fedha za mradi wa LANES ni kama ufuatao:-

Jumla ya fedha zilizopokelewa kwa ajili ya ukarabati/ Ujenzi wa Kituo kimoja (1) cha Walimu
Ishirini (20,000,000.00) pamoja na fedha za ufuatiliaji ni shilingi Milioni Mbili (2,000,000.00)
hivyo kupelekea jumla ya shilingi Milioni Ishirini na Mbili (22,000,000.00) kupokelewa kwa
ajili ya utekelezaji wa Mradi wa LANES kwenye kata hiyo.

Hivyo Uongozi wa Halmashauri ya Wiaya ya Mkinga unapenda kuufahamisha umma kuwa
miradi yote iliyoainishwa tayari imefikia 97% ya ujenzi wake ambapo mengine imeshakamilika
na baadhi ipo katika hatua za umaliziaji ili dhana ya kuimarisha ufanisi wa utoaji wa huduma
bora kwa Jamii uendelee,lengo kuifikia dhamira na makusudio mapana ya Serikali ya awamu
ya sita (6) inayoongozwa na Mhe. Rais DKT. Samia Suluhu Hassan ambaye amekuwa
mstari wa mbele kutuletea maendeleo bora kupitia ujenzi wa miundombinu ya sekta ya Elimu,
Afya, Uchumi, Utalii, Barabara, Masoko, Kilimo na Ufugaji pamoja na mengine mengi
yanayotekelezwa na Serikali ili kuwafikia Wananchi wake kwa uweledi uliotukuka.

Imetolewa na;

P

-NASSORO RASHID ISSA
KAIMU MKUU KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI
HALMASHAURI YA (W) MKINGA

Simu: Na. 027-2660501 Barua pepe: Info@mkingadc.go.tz
Fax: Na. 027-2660500 Tovuti: www.mkingadc.go.tz
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HABARI PICHA: MIRADI YA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU

E Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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HABARI PICHA: MIRADI YA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU

————
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Vyumba vya Madarasa Mawili (2) na Chumba Kimod'a cha Ofisi ya Walimu Kituo Shikizi
Shuleya smg"l Cheto imejengwa kupitia Ruzuku toka Serikali Kuu ipo Kijiji cha Gombero
Kitongoji cha

wamkongo Pangarawe Kata ya Gombero.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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Mradi wa Madarasa
Matano (5) Shule
ya Msingi Mjesani
iliyopo Kata ya
Mnyenzani Wilaya
ya Mkinga

Mradi wa Madarasa Matatu (3) Shule ya
Msingi Perani iliyopo Kata ya Mwakijembe
Wilaya ya Mkinga

E Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga



Mkinga Yetu Toleo Na:001 - Septemba 2023

Mradi wa Shule ya Msingi Maramba JKT wenye
Vyumba vya Madarasa 9 ikiwemo na Madarasa
Mawili ya Awali, Ofisi za Walimu 2 pamoja na
Jengo la Utawala

gpmme. ||
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Mradi wa Vyumba Viwili vya Madarasa
na Ofisi ya Walimu Shule ya Msingi Mtimbwani

m Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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HABARI PICHA: MRADI WA LANES

{

AL

kimegharimu jumla ya shilingi Milioni Ishirini na Mbili (22,000,000) kupitia Mradi wa Lanes.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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KAMATI YA SIASA WILAYA YA MKINGA YARIDHISHWA
OST

ADI YA B

Na: Nassoro Rashid
MDC Habari

Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi Wilaya
ya Mkinga Mhe. Abdallah S. Singano Agosti
18/8/2023 ameongoza Kamati ya Siasa ya
Halmashauri Kuu ya CCM kufanya ziara ya
ukaguzi wa miradi ya BOOST yenye thamani
ya jumla ya shilingi Milioni 692,800,000
inayotekelezwa wilayani humo.

Katika ziara hiyo Kamati ilifanikiwa kufanya

ukaguzi katika kata ya Mtimbwani, Mwakijembe, ;' < i

Daluni, Maramba, na Mnyenzani ikiwemo
miradi mitano (5) ya ujenzi wa vyumba 19 vya
madarasa, matundu 16 ya vyoo, ofisi za walimu
pamloja na madarasa 2 ya mfano ya Elimu ya
Awali.

Aidha akizungumza wakati wa majumuishio
ya ziara hiyo Mhe. Singano amesema wame-
ridhishwa na maendeleo ya ujenzi wa miradi
hiyo yote na wanaamini itakuwa na manufaa
makubwa kwa Wananchi pamoja na Wanafunzi.

(11

Tumeikagua miradi yote kwa umakini ambapo
kwa sasa ipo katika hatua za ukamilishwaji wake,
kiukweli Kamati hii imeridhishwa na ujenzi huu
na tunampongeza sana Mhe. Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan kwa kutuletea fedha hizi ndani
ya Wilaya yetu, hakika Watoto wetu watanufaika
kwa kupata elimu katika mazingira bora na
salama yatakayoimarisha ufaulu wao. JJ
Alisema Mhe. Singano.

B e R

Madarasa (2) na Ofisi-Shule ya Msingi Mtimbwani

Sambamba na hayo Kamati imewapongeza
Viongozi wote wa Chama na Serikali kuanzia
alamu wa Halmashauri kwa kuhakikisha
miradi mbalimbali ya maendeleo inaendelea
kujengwa kwa kuzingatia thamani ya fedha
na ubora ambapo itasaidia kuongeza ufanisi
wa ukuaji wa maendeleo ya uchumi, elimu
pamoja na ustawi wa jamii kwa ujumla.

Katika hatua nyingine Mwenyekiti ameende-
lea kutoa wito kwa Wananchi kushiriki katika
shughuli za ujenzi wa miradi ya maendeleo
pale wanapohitajika lakini pia amezitaka
Kamati za ujenzi kuhakikisha Miradi hiyo
inakamilika haraka ili iweze kutumika kwa
maslahi mapana ya Wilaya ya Mkinga.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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MATUKIO MBALIMBALI KWENYE MAPOKEZI
YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU JUNI 12, 2023

“TUNZA MAZINGIRA, OKOA VYANZO VYA MAJI KWA USTAWI WA VIUMBE HAI NA UCHUMI WA TAIFA"

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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MATUKIO MBALIMBALI KWENYE MAPOKEZI
YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU JUNI 12, 2023

“TUNZA MAZINGIRA, OKOA VYANZO VYA MAJI KWA USTAWI WA VIUMBE HAI NA UCHUMI WA TAIFA”
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"YOYOTE YULE ATAKAYEENDA KINYUME NA MAFUNZO
MLIYOPEWA ATAWAIJIBISHWA" - Bl. ZAHARA MSANGI

Nassoro Rashid Aidha ameongeza kuwa msimamizi wa
MDC Habari uchaguzi anapaswa kufahamu vyema
. o o ) majukumu yake ili kuepusha muingiliano
Msimamizi wa uchaguzi Jimbo la Mkinga wa majukumu na Karani Muongozaji au
Bi. Zahara Msangi amewataka Wasimamizi wa Mlinzi hivyo amewataka kuwa watulivu
vituo vya kupigia kura kutokwenda kinyume katika mafunzo hayo na kuyapa umuhimu
na mafunzo pamoja na maelekezo waliyoyapata. kwa kuzingatia maelekezo wanayopewa na

Ametoa wito huo Julai 10, 2023 wakati akifu- Wawezeshaji.

ngua mafunzo ya wasimamizi wa vituo kwa ; :
ajili ya zoezi la uchaguzi mdogo wa nafasi Kadhalika Bi. Zahara amesema Tume ya

a : e G,
: : ; ; : . Taifa ya Uchaguzi imefanya maandalizi yote
%dmv?/gkgaﬁaga Bosha uliofanyika rasmi JUé' muhimu kwa kushirikiana na Halmashauri

Ka wilaya ya Mkinga juu ya uchaguzi huo

Bi. Zahara amesema msimamizi wa uchaguzj Nivyo anaamini Wasimamizi hao wataya-

kazi yake kubwa ni kuhakikisha uchaguzi tumia mafunzo hayo kufanikisha zoezi

unafanyika kwa mujibu wa sheria, taratibu na hilo kwa uweledi mkubwa.

kanuni za uchaguzi. _ o '

- e ) ) ~Mafunzo ya Wasimamizi wa Vituo vya
Haitakiwi kwenda kinyume na sheria, kanuni kupigia kura yameanza mara baada ya

na taratibu za uchaguzi, hivyo yoyote yule kuEamiIika kwa mafunzo ya Makarani

ambaye atakayeenda kinyume na mafunzo Waongozaji ambayo yalifanyika kwa muda

mliyopewa atawajibishwa 17. wa siku mbili.

Alisisitiza Bi. Zahara

m Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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MSIMAMIZ| WA UCHAGUZ|I AMEWATAKA WASIMAMIZI
WA VITUO KUWA WATULIVU, KUJIAMINI NA KUSHIRIKIANA

Na:Nassoro Rashid Akizungumza mara baada ya mafunzo hayo
MDC Habari Bi. Zahara amewashukuru Tume ya Taifa ya

. . - Uchaguzi kwa namna ambavyo wamekuwa
Wito huo umetolewa na Msimamizi wa Ucha- wakijituma kuhakikisha mafunzo hayo yana-
guzi jimbo la Mkinga Bi. Zahara Abdul Msangi ¢51vika na washiriki wanaelewa ipasavyo.
wakati akifunga mafunzo ya siku mbiliya ) o o
wasimamizi wa vituo vya uchaguzi yaliyokuwa Aidha Msimamizi huyo amesema ameridhi-
yakifanyika katika ukumbi uliopo kwenye ofisi Shwa na utolewaji wa mafunzo hayo kwa nadha-
za Halmashauri ya wilaya ya Mkinga tangu i@ na vitendo ambapo imepelekea ufanisi
Julai10,2023. INAENDELEA UK. 23

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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mkubwa wa uelewa kwa wasimamizi hao wa s
vituo.
£ ... .

Ni imani yangu kwamba kwa mafunzo
haya kazi itakuwa nzuri na ya kupigiwa mfano,
hivyo kila mtu akatumie uweledi wake,uwezo
wake, kipaji chake kuhakikisha kwamba
anafanya vizuri 3. Alisema Bi Zahara.

Pia ametoa wito pamoja na kuwasisitiza Wasi-
mamizi hao mambo matatu yakiwemo kujia-
mini kutokana na mafunzo waliyopewa, kufa- \
nya kazi kwa ushirikiano pamoja na kuwa
watulivu ili kuhakikisha kazi watakayokwenda

kuifanya inakuwa bora na yenye manufaa Py
mema kwa Taifa. Niwasisitize mkawe watulivu katika

kazi mnayoenda kuifanya, kwani utulivu
utakufanya uwe na uwezo mkubwa wa
kutafakari lakini kutoa maamuzi sahihi,
muwe makini na muwe tayari kushauriana
ili kazi hii iwe na ufanisi 37.

Sambamba na hayo amewataka kufika
mapema kwenye vituo vyao vya kazi siku
"\ ya uchaguzi ili kuvikagua vifaa vyao pamoja
- na kuhakikisha kila kitu kinakaa sawa kabla
| ya zoezi la uchaguzi kuanza.

E Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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HABARI PICHA:
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Mkurugenzi Mtendaji (W) Bi. Zahara Abdul ;
Msangi akiwa pamoja na mgeni aliyekuwa | 8 .,"“2, ,
Waziri wa Maliasili na Utalii ambaye kwa sasa ni Waziri wa OR-TAMISEMI| Mhe.Mohamed
Mchengerwa alipotembelea Banda la Maonesho la Halmashauri ya Mkinga katika viwanja
vya Mwl. Nyerere Mkoani Morogoro Agosti 04, 2023. ,

)

Mkuu wa Wilaya ya Mkinga
Mhe. Kanali Maulid Hassan Surumbu
akiwa katika maonesho ya Nanenane
kwenye Banda la Halmashauri akipatiwa elimu ya Kilimo cha Bustani ya Mbogamboga
pamoja na zao la Korosho Agosti 05, 2023 na Mkuu wa Idara ya Kilimo Ndg. Octavian Moshiro
Viwanja vya Mwl.Nyerere Mkoani Morogoro.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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HABARI PICHA: ZIARA YA WAH. MADIWANI MAONESHO YA NANENANE MOROGORO

6 B KAULI MBIU: 99
Vijana na Wanawake ni Msingi Imara wa Mifumo Endelevu ya Chakula.

Ziara ya Waheshimiwa Madiwani katika
maonesho ya Nanenane 08/08/2023, walitembelea Bustani za Halmashauri ya (W) Mkinga
na kupatiwa elimu mbalimbali kutoka kwa Maafisa Kilimo na Mifugo wa Halmashauri kuhusu
kilimo cha kisasa cha bustani za Mbogamboga, Katani, Mahindi, Ufugaji wa kisasa pamoja na
elimu ya Ujasiliamali kutoka kwenye Kikundi cha wanufaika wa mkopo wa 10%.

E Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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Na: Nassoro Rashid
MDC Habari

Mwenyekiti wa Halmashauri ya (W) ya Mkinga
Mhe. Amani Kasinya Juni 28, 2023 amezungumza
na mratibu wa masuala ya jamii kutoka chuo
cha Mzumbe Dkt. Christina Shitima wakiwa
katika zoezi la utoaji wa elimu, hamasa pamoja
na kusikiliza maoni ya Wananchi juu ya ujenzi
wa kampasi ya Mzumbe kata ya Combero
wilayani humo.

Mhe. Kasinya ametumia nafasi hiyo kumshukuru
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuwapatia
fursa ya mradi huo wilaya Mkinga kupitia
usimamizi wa Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia kwa ufadhili wa mkopo wa shilingi
Bilioni 16,554,598,559.00 kutoka Benki ya Dunia
kwa ujenzi wa awamu ya kwanza.

“Kipekee napenda kuchukua fursa hii
kumshukuru Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu
Hassan kwa kuiwezesha Wizara ya Elimu
kupitia ufadhili wa mkopo huu, hakika
Wilaya ya Mkinga inaenda kuneemeka
pakubwa Elimu ya Juu kwani ujenzi wa
Kampasi ya Mzumbe Kata ya Gombero ni
dhahiri Wilaya yetu inaenda kufunguka
kimaendeleo 33 Alisema Mhe. Kasinya.

Kadhalika Mwenyekiti huyo amesema
ameridhishwa na mwitikio wa Wananchi wa
wakati wa zoezi la kampeni ya utoaji wa
elimu, hamasa na usikilizwaji wa maoni
iliyokuwa ikiratibiwa na jopo la wataalamu
kutoka chuo cha Mzuumbe.

«.....NAENDELEA UK. 27

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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Aidha Mhe. Kasinya amesema kampeni
hiyo imeleta mwitikio mkubwa kwa Wana-
nchi na kuwapa ari kubwa ya kuendelea
kuifungua wilaya kwa kutangaza vivutio
vyake mbalimbali ili kuendelea kukaribisha
fursa za uwekezaji kwenye sekta ya utalii,
elimu, biashara, teknolojia pamoja na
miundombinu.
111

Hakika huu ni mradi mkubwa utakaokuja
kutufungulia milango mingi ya uwekezaji
na kukuza sekta ya utalii, biashara,
miundombinu, elimu pamoja na teknolojia
wilayani Mkinga na Mkoa wa Tanga kwa
ujumla J3. Alisema Mhe. Amani Kasinya

Sambamba na hilo Mwenyekiti amesema
mradi wa ujenzi huo utakapokamilika
utakuwa chachu ya kuleta mabadiliko chanya
kwa Wananchi kwani ushirikishwaji wa utoaji
maoni yao ni dhana ya kuonesha kuwa mradi
huo unaangazia kuwanufaisha zaidi mara
baada ya kukamilika kwake.

Kampeni hiyo ya kuhamasisha wananchi
illendelea tena katika kata ya Mnyenzani

iliyopo wilaya ya Mkinga ili kuifikia jamiina | ¥
makundi mbalimbali kuweza kuchukua &

maoni yao na kuwapa elimu ya namna
watakavyonufaika kupitia ujenzi wa mradi huo. |

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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l HABARI PICHA: UKAGUZI WA MIUNDOMBINU YA ELIMU ||

"TUNAFUATILIA KILA HATUA"

| Mkurugenzi Mtendaiji (W)

‘ Bi. Zahara Msangi akitoa
maelekezo kwa Mhandisi
wa Wilaya na Afisa Elimu
Msingi wakati akikagua
mradi wa nyumba ya
Mwalimu 2/ 2x1) Shule ya
Msingi Jasini iliyopo kata
ya Mayomboni imejengwa
kupitia Ruzuku toka
Serikali Kuu.

Agosti 12, 2023

Mkurugenzi Mtendaiji (W)
Bi. Zahara Msangi akikagua §,
Bati zllizotumika kuezekea
Madarasa yanayojengwa
katika Shule ya

Msingi Maramba JKT, Mradi
huo umetekelezwa kupitia
Fedha za BOOST.

Agosti 23, 2023

Mkurugenzi Mtendaji (W) Bi. Zahara
Abdul Msangi akikagua Madaftari ya
Wanafunzi wa Darasa la Nne katika
Shule ya Msingi Bamba Estate

iliyopo Kwangena Kata ya Mnyenzani
Wilaya ya mkinga.

Agosti 23, 2023

E Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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I HABARI PICHA: UKAGUZI

Mwenyekiti wa Kamati ya
Fedha, Uongozi na Mipango
Mhe. Amani Kasinya
akisikiliza maoni mara
bada ya ukaguzi wa
Mradi wa Zahanati ya
Mayomboni iliyopo Kata

ya Mayomboni inayojengwa |

kupitia fedha za mapato
ya ndani ya Halmashauri.

Agosti 02, 2023

Mjumbe wa Kamati
ambaye pia ni Naibu
Waziri wa Maliasili na
Utalii (Mbunge wa Jimbo
la Mkinga) Mhe. Dunstan
Kitandula akitoa
mapendekezo kwa waju-
mbe ya namna ya kudhi-
biti uharibifu wa Barabara
ya Stakishari- Mwandusi
yenye kiwango cha changa-
rawe kwa magari yanayozi-
disha uzito wa tani.

Wajumbe wa Kamati ya Fedhaq,
Uongozi na Mipango wakiwa
katika eneo la Geti la Mtimbwani
wakisikiliza maoni kutoka kwa
mmoja wa Wakusanya Ushuru
pamoja na Askari wa Jeshi la

Polisi ya namna ya kuboresha
eneo hilo ili liwe chachu ya
kuimarisha makusanyo ya
mapato na kuongeza usimamizi
yakinifu ili kudhibiti mapato ya
Halmashauri.

Agosti 02, 2023

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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HABARI PICHA : MAFUNZO YA KUKABILIANA NA WANYAMAPORI HATARI - TEMBO I

Mkufunzi kutoka Ekolojia ya
Ruvu Same wa Mamlaka ya
Usimamizi Wanyamapori
&1 Tanzania (TAWA) akitoa mafunzo
=1 yva vitendo kwa vijana 10 kutoka

Bl Kata ya Bwiti ya namna ya
kutumia kilipuzi chenye
mchanganyiko wa pilipili kufukuza
Tembo pale wanapovamia katika
makazi au mashamba ya Watu.

Wakufunzi kutoka Ekolojia ya
Ruvu Same wa Mamlaka ya
Usimamizi Wanyamapori
Tanzania (TAWA) wakitoa mafunzo
ya vitendo ya namna ya

kutumia Honi kwa pamoja

katika kufukuza Tembo pale
wanapovamia katika makazi ya
Watu.

Julai 06, 2023

Mkufunzi akitoa mafunzo

ya vitendo kwa vijana ya namna
ya kutumia Honi kwa pamoja
katika kufukuza Tembo pale
wanapovamia katika makazi au
mashamba ya Watu.

Julai 06, 2023

Mkuu wa wilaya ya Mkinga

Mhe. Kanali Maulid Hassan
Surumbu akimsikilliza Mkufunzi
Afisa Mahusiano Ekolojia ya
Ruvu Same kutoka Mamlaka ya
Usimamizi Wanyamapori
Tanzania (TAWA) Johnson Bernard
wakati wa kufunga mafunzo
hayo Kata ya Bwiti Wilaya ya

Mkinga. _
Julai 06, 2023 ‘ : AN
m Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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MFUKO WA ABBOTT KUFADHILI BILIONI 8.9
KUKARABATI NA KUBORESHA MIUNDOMBINU YA
SHULE YA SEKONDARI MAPATANO WILAYA YA MKINGA

Na:Nassoro Rashid
MDC Habari £f

Mradi huu unatarajiwa kukamilika
Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe. ndani ya miezi 12 ambapo utahusisha maje-
Prof.AdoIf Mkenda (Mb) ameambatana na g0 zqidi ya thelathini (30), ni imani yangu
mgeni \(valfe Ral.s wa Mfuko Wa,ABBOTT kwamba shule hii inakwenda kuwa ya mfano
Duniani Bi. Melissa Brotz Julai 12, 2023

mkoa wa Tanga kutokana na maboresho

kuzindua mradi mkubwa wa ukarabati na ' ’ ,
uboreshaji wa miundombinu ya Shule ya Y@ke pamoja na kujengwa kwa miundo-

Sekondari Mapatano iliyopo kata ya Mapatano mbinu ya madarasa yote yaliyopo samba-

wilaya ya Mkinga. mba na kujenga madarasa mapya ya kidato
cha tano na sita, maabara za kisasa, mabwe-

Akizungumza mara baada ya uzinduzi  pj viwanja vya michezo pamoja na ujenzi

huo Mhe.Wazhl‘rl Mkenda amesema mradi wa nyumba za walimu 9.

huo unaofadhiliwa na Mfuko wa Abbott , "

. - T At Alisema Mhe. Waziri Mkenda.

utagharimu zaidi ya shilingi Bilioni 8.9

hadi kukamilika kwake na kuifanya shule ya

Mapatano kuwa ya mfano Mkoani Tanga.

INAENDELEA UK 32
m EPUKA MIGOGORO YA ARDHI, PATA KIBALI CHA UJENZI KUTOKA HALMASHAURI
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Naye Rais wa Mfuko wa Abbott Duniani Bi.Melissa “Uwepo T I Tam—

amesema wanafahamu kwamba kuboresha ,4a/e0 katika Mkoa wa Tanga na Wilaya
miundombinu ya elimu ni sehemu ya kuimarisha 4 Mkinga ni matunda ya kazi nzuri inayo-
maendeleo yake hivyo hawatoacha kuendelea fgnywa na Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu
kufadhili miradi ya elimu ili maono ya serikaliya Hassan katika kuifungua Tanzania, hivyo
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania yatimie ya hatuna budi kuendelea kumuunga mkono
kuhakikisha Wananchi wote wanapata elimu na kumshukuru kwa jitihada hizi ambazo

bora pamoja na kuboresha maisha yao kwa zinaendelea kuinufaisha WHO_VO hii kUpitiO
kuleta maendeleo nchini. uboreshwaji wa miundombinu ya elimu

lakini pia na sekta nyingine kwa ustawi
mpana wa maendeleo ya Wananchi 3.

Sambamba na hayo Mkuu wa Wilaya ya Mkinga Aliongezea Mhe. Kanall StrimbL,

Mhe. Kanali Maulid Hassan Surumbu ambaye
alimwakilisha Mkuu wa Mkoa wa Tanga Mhe. Shughuli hiyo pia ilihudhuriwa na Wajumbe
Waziri Kindamba alisema, wa Kamati ya Usalama Wilaya, Mwenyekiti
wa CCM Wilaya, Mbunge wa Jimbo la Mkinga
ambaye pia ni Naibu Waziri wa Maliasili na
pe. 4 Utalii kwa sasa Mhe.
e Dunstan Kitandula,
Mwenyekiti wa Halma-
shauri, Diwani wa Kata ya
Mapatano na Viongozi
mbalimbali wa Wilaya,

m EPUKA MIGOGORO YA ARDHI, PATA KIBALI CHA UJENZI KUTOKA HALMASHAURI
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I FURSA ZA UWEKEZAJI KUPITIA KILIMO

H MAZAO YA VIUNGO

T

Wilaya ya Mkingiazalishé mazao yaingina ya Karafuu, Piiili anga, Iliki na
Mdalasini kwa takribani Tani 349.59 kwa Mwaka katika Maeneo ya Kata ya Kigongoi
Mashariki na Kigongoi Magharibi.

B MAZAO YA MAHINDI NA MIHOGO

Wilaya ya Mkinga inazalisha zao la Mahindi na Mihogo kwa wingi katika maeneo
ya Kata ya Maramba, Daluni, Gombero, Mhinduro, Bwiti, Mapatano n.k ambapo fursa ya
uwekezaji wa Viwanda vya uchakataji wa mazao hayo unahitajika.

i =~

AV | A ’

Ardhi ya Mkinga ina rutuba ya kutosha kwa uzalishaji wa wa zao la Mkonge na Korosho
kwa wingi hivyo fursa ya uwekezaji wa mazao haya na viwanda vya uchakataji ni kubwa

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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I FURSA ZA UWEKEZAJI

B FURSA KUPITIA BAHARI

” ' \:. \ »
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Fursa ya upétikanaji wa Tani 225 wa zao la Mwani kwa mwaka, Samaki takribani Tani 400 kwa
mwaka inafungua uwekezaji wa viwanda vya uchakataji wa minofu ya samaki pia uwepo wa
hekta 670 ya Misitu ya Mikoko inafungua fursa ya uwekezaji wa biashara ya hewa ya ukaa.

B FURSA YA MADINI YA CHUMVI NA YA UREMBO (TANGA STONE)
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Uwepo wa mwambao wa ukanda wa Bahari wenye urefu wa KM 70 unafungua fursa ya
uzalishaji wa Madini ya Chumvi na kuna mashamba 38 ya chumvi LAKINI pia hii ndio Wilaya
pekee kwa Tanzania nzima kutoa madini ya urembo aina ya Tanga Stone ambayo.

B MNADA WA MPAKANI WA MIFUGO - HOROHORO
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Mnada wa Horohoro uliopo Horohoro Kijijini umefungua fursa kwa Wafanyabiashara na
Wafugaji kuuza na kununua mifugo aina ya Ng'ombe, Mbuzi pamoja na Kondoo kwa wingi

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga
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| | FURsA YA uTALII

B HIFADHI YA TAIFA MKOMAZ]

Wilaya ya Mkinga inapakana na Hifadhi ya Taifa Mkomazi katika Kata ya Mwakijembe
hivyo kuna fursa ya uwekezaji wa Hoteli za Kitalii na Kambi za Kitalii kwa ajili ya
kuvutia Watalii wa Nje na Ndani ya Nchi.

Uwepo wa Matumbawe na Nyasi
Bahari katika ukanda wa Bahari
ya Hindi eneo la Mkinga (Mwamba
Wamba, Mwezi, Chundo, Kiroba)
ni kivutio kikubwa cha Utalii wa
kuzamia (Diving) ey b £
» il \ﬂ;;\" >. L :‘.:v :: ! v“
E Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Halmashauri ya (W) ya Mkinga




MPICA PICHA
NASSORO RASHID ISSA
KAIMU MKUU KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI

MSANIFU WA JARIDA
NASSORO RASHID [SSA
KAIMU MKUU KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI

JARIDA HILI HUTOLEWA

KILA ROBO MWAKA
TOLEO LA ROBO YA KWANZA 2023
HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA

‘E HALMASHAURI
_, thad:) YA WILAYA

XY/ YAMKINGA

RASIMISHA BIASHARA YAKO
PATA LESENI YA HALMASHAURI
KUPITIA MFUMO WA TAUSI

www.mkingadc.go.tz mkingadc @ @ ©




JARIDA HILI LIMEANDALIWA NA
KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA

LIPIA SASA MAPATO YA HALMASHAURI YAKO z



