
 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA 
 

                                                                                                                  

                                                                                                                 

                                                                      

 

 
TANGAZO LA ZABUNI ZA MAPATO 

 
KWA KIPINDI CHA 2017/2018 

 
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga anawatangazia 

wafanya biashara wote Zabuni ya ukusanyaji wa mapato katika kipindi cha 

2017-2018. Zabuni zinazotangazwa ni:- 

ZABUNI NAMBA MAELEZO YA ZABUNI 
LGA/133/2017-2018/HQ/NC/01 Ushuru wa Samaki na dagaa maeneo yote ya 

Wilaya ya Mkinga 

LGA/133/2017-2018/HQ/NC/02 Ushuru wa Mazao ya misitu maeneo yote ya 
Wilaya ya Mkinga 

LGA/133/2017-2018/HQ/NC/03 Ushuru wa chumvi maeneo yote ya Wilaya ya 
Mkinga 

LGA/133/2017-2018/HQ/NC/04 Ushuru wa mawe ya kawaida na urembo, 
mchanga, kokoto na kifusi 

LGA/133/2017-2018/HQ/NC/05 Ushuru wa stendi ya kituo cha magari Maramba 
na stendi ya mabasi Manza 

LGA/133/2017-2018/HQ/NC/06 Ushuru wa mazao isipokuwa Korosho na katani 

 

 

MASHARTI YA WAOMBAJI: 
a) Mwombaji awe na leseni ya biashara iliyo hai na inayofanana na biashara 

hiyo 

b) Mwombaji awe na Taxpayer Identification Number (TIN), power of Attorney 
c) Mwombaji awe na vitendea kazi vya kutosha kumudu vyema Zabuni 

aliyoomba 

d) Mwombaji asiwe anadaiwa na Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga au sehem 

yeyote 
e) Mwombaji atamke wazi atakusanya kiasi gani cha chini (at least) kwa mwezi 

na asilimia ya gawio lake kwa mwezi 

f) Mkataba kwa kila zabuni utakuwa wa Miezi mitano mitano na utahuishwa 
tena kwa miezi mitano, pia mkataba wa jumla mwisho Juni 30,2018 

g) Mzabuni aliyeshinda zabuni katika Halmashauri ya Mkinga awali na 

akashindwa kutekeleza zabuni hiyo, maombi yake hayatafikiriwa  
h) Mwombaji aambatanishe uthibitisho wa utendaji kazi za kukusanya ushuru 

kutoka taasisi yeyoye ya umma alizofanya kazi 



i) Mwombaji atakayeshinda atatakiwa kukusanya ushuru wote na 

kuwasilisha Halmashauri kisha atarudishiwa asilimia ya gawio lake 
kulingana na masharti yaliyomo katika zabuni na kuweka dhamana ya 

miezi miwili kwa kiwango alichosema anaweza kuwasilisha kwa mwezi 

kabla ya kusaini mkataba 
j) Kabrasha la Zabuni linapatikana ofisi ya Katibu wa Bodi ya Zabuni  

k) Kulipa ada ya maombi Tsh. 70,000/= kwa kila Zabuni.Fedha hizi 

hazitarejeshwa 

l) Barua za maombi zenye maelezo ya kina na viambatanisho husika pamoja 
na maelezo ya mahali ofisi yake ilipo zitumwe kwa: KATIBU, BODI YA 

ZABUNI, S.L.P 6005 TANGA. 

m) Mwisho wa kupokea maombi ya Zabuni ni tarehe 18.08.2017 saa 04:00 
Asubuhi na ufunguzi wa Zabuni utafanyika siku hiyo hiyo muda mfupi 

baadae katika ukumbi wa mikutano jengo la Halmashauri ya Wilaya ya 

Mkinga.  Waombaji wa Zabuni au wawakilishi wao wanakaribishwa katika 
ufunguzi huo. 
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