
HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA 

SHULE YA SEKONDARI ZINGIBARI 

                   S.L.P 5363, TANGA 

Barua pepe: zingibarisecondary@yahoo.com 

                 Simu: 0712 843238. 

                                  TAREHE……………………………. 

 

MWANAFUNZI………………………………………………… 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ZINGIBARI 

KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 

1. Nafurahi kukujulisha ya kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika 

shule ya Sekondari Zingibari iliyopo Kata ya MOA Tarafa ya MKINGA Wilaya ya 

MKINGA Mkoani TANGA. 

2. SARE YA SHULE  

A. Sare ya shule ni Suruali Nyeusi na shati jeupe la mikono mifupi (Kwa 

Wavulana)  Sketi ndefu ya rangi ya Kijani na shati jeupe (Kwa Wasichana) 

sampuli ya kitambaa cha sketi inapatikana shuleni kuepuka utofauti . Ni vizuri 

kila mwanafunzi kuwa na jozi mbili(Pair) mbili za sare. 

B. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na Kamba na visivyo na visigino virefu 

walau jozi mbili. 

C. Soksi nyeupe jozi mbili.  

D. Sare za michezo ni fulana ya rangi ya bluu na bukta kwa Wavulana na kwa 

WASCHANA ni fulana ya rangi ya bluu na Truck suit ya bluu. 

E. Viatu vya raba walau jozi moja . 

3. MAHITAJI MENGINE 

a) Mwanafuzi aje na daftari kubwa kumi 10 COUNTER BOOK  (THREE 

QUIRE), Daftari nyengine kumi 10 aina ya MSOMI kwa ajili ya mazoezi ya 

kila Jumanne (WEEKLY TEST), kalamu za kutosha kwa matumizi 

yake,penseli pamoja na mkebe (campas box). 

b) Kwanja moja lililonolewa vizuri {Slasher} kwa ajili ya kazi za usafi shuleni 

c) Ndoo moja ndogo ya lita 10. 

d) Faili moja (Folder file) kwa ajili ya kutunzia taarifa zake mbalimbali. 

e) Fyagio moja la special(soft broom) kwa ajili ya usafi . 

f) PICHA Mbili za passport size. 

g) English dictionery moja. 

4. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE. 

a) Heshima kwa walimu,wafanyakazi wote,viongozi,wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri na kwa wakati ndani nan je ya darasa . 

c) Kuwahi katika shughuli za shule na nyengine utakazopangiwa. 



d) Kufahamu kikamilifu mipaka ya shule na kuzingatia kuwepo ndani ya mipaka 

hiyo wakati wote wa shule. 

e) Kuwa msafi na kutunza mazingira ya shule wakati wote uwapo shuleni. 

f) Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu. 

g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

5. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE. 

Wizi, Uasherati, Ushoga, Ubakaji, Utumiaji wa madawa ya kulevya, Ulevi, Kupiga au 

kupigana kwa makusudi, Kuharibu kwa makusudi mali ya UMMA, Kuvuruga Amani 

na Usalama wa shule, Kukataa adhabu kwa makusudi. 

6. Tafadhali soma kwa umakini maelekezo na maagizo yote na kuyatekeleza 

kiukamilifu. 

7. Fomu ya AFYA (MEDICAL FORM) Imeambatanishwa mwanafunzi apelekwe 

kwenye Hospitali ya serikali kufanyiwa vipimo na kujazwa kikamilifu na Daktari 

husika. 

        N:B  .Shule itafunguliwa siku ya Alhamisi tarehe 7/1/2021  

                                               AHSANTE NA KARIBU SANA. 

NIDHAMU NI MSINGI WA MAFANIKIO 

…………………............... 

OMAR RASHID 

MKUU WA SHULE 

                                                                                                                         

 

 

 


