JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA

Kumb. Na. HW/MKG/S.85/20/137 Tarehe: 18/07/2024

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga amepokea kibali cha Ajira mpya
kwa ikama ya mwaka 2023/2024 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi
wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb.Na.FA.97/288/01/09 cha tarehe 25/06/2024. Hivyo
Watanzania wote wenye sifa wanatangaziwa kutuma maombi ya kazi kwa nafasi zifuatazo:-

1.0 DEREVA Il - NAFASI 05

1.1MAJUKUMU YA KAZI YA DEREVA II
i.Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari;
ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi;
iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari;
iv. Kutunza na kuandika daftari la safari “log book” kwa safari zote;
v. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali;
vi. Kufanya usafi wa Gari; na
vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake.

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI
Awe amehitimu kidato cha nne (IV) na kupata Cheti cha Mtihani wa Kidato cha Nne (IV).
Awe na leseni daraja ‘C’' au “E" ya uendeshaji pamoja na uzoefu wa kuendesha magari
kwa muda usiopungua mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali, Awe amehudhuria
mafunzo ya msingi ya Uendeshaji Magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo
cha Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali.

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS - B

1.2 WANDISHI MWENDESHA OFISI Il - NAFASI 02

1.2.1 MAJUKUMU YA KAzZI
i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za Siri;
ii. Kupokea wageni na kuwasikiliza shida zao na kuwaeleza wanapoweza kusaidiwa;
iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za Mkuu wake
na ratiba za kazi zingine;



iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi;

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Idara/Kitengo/Sehemu
husika;

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika;
viii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; na
ix. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi.

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI

Awe amehitimu Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (V1) na kupata Cheti cha Mtihani wa
Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe na Stashahada (Diploma) ya Uhazili au
Cheti cha NTA level 6 ya Uhazili kutokakatia Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. Awe
amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswabhili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na.

Awe amepata mafunzo ya programu za Kompyuta za ofisi kama vile Word, Excel, Power
point, Internet, E-mail na Publisher.

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS - C

1.3 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA Il - NAFASI 03

1.3.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJAIII

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye Regista (Incomming Correspondence
Register);

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing Correspondence Register);

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers);

iv.Kupokea majalada yanayorudi masjala kutoka kwa watendaiji;

v. Kutafuta kumbukumbu/Nyaraka au majalada yanayohitajika na watendaji;

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/Filling Cabinets) au
Mahali Pengine yanapohifadhiwa; na

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File tracking).

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI) aliyehitimu Stashahada

(NTA level 6) katika fani ya Masjala kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi
wa Kompyuta.

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS - C

1.4 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA IIl - NAFASI 02

1.4.1 MAJUKUMU YA KAZI



ii. Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani na msimamizi

v. Kutafsiri na Kusimamia Sera, Sheria na Taratibu;

vi. Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha wananchi
katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza
uzalishaji mali;

ix. Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika kijiji;

x. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi; na

1.4.2 SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa mwenye Elimu ya kidato cha Nne(IV) au Sita (VI) aliyehitimu mafunzo ya
Astashahada/Cheti katika moja ya fani zifuatazo: Utawala,Sheria, Elimu ya Jamii,
Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo Cha
Serikali za Mitaa au Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.

1.4.3 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS - B

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI
i.  Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 na
usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini;

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa
kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa
kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi waUmma

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (DetailCurriculum
Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya
Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu
wa kuaminika.

iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa zakuingilia
katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi yanafasi ya kazi
kwa waajiri wao na waaijiri wao wajiridhishe ipasavyo.



v. Waombaji waambalishe maelezo binafsl yanayolltosheleza (Detail C.V) yenye
anuani na namba za simu za kuaminlka pamoja na majina ya wadhamini (referees)
watatu wa kuaminika:

vi Maombi yole yaambalane na vyell vya Ellmu na Taaluma villvyothibitishwa na
Mwanasheria/Wakill ambavyo nl vyell vya Kldato cha Nno au Sita kwa wale waliofikia
kiwango hicho na vyell vya kuhitimu mafunzo mbalimball kwa kuzingatia sifa 73 kazi
husika.

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates, - Chetl cha miihani wa
Kidato cha IV na VI, -

Computer Certificate, - Vyetl vya Kitaaluma (Professional Certificate from Regpective
Boards);

vii. Testmonial", ""Provisional Results", "Statement of results", hati ya matokeo ya Kidzato
cha Nne na Kidato cha Sita (FORM [V AND FORM VI RESULTS SLIPS)
HAVITAKUBALIWA.

viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na
vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba
isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi.

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika
Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika
Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria.
xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 31 Julai, 2024.

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja
na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: -

Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya Mkinga,
S.L.P. 6005,

TANGA.

Xiv. Maoimbi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) kupiua
anuani jfuatayo: hitps://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana Kwenye tovuti ya
Scktretarieti ya Ajira kwa kuingia schemu iliyoandikwa 'Recruitment Portal').

xv.Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulloainishwa katika tangazo hili

HAYATAFIKIRIWA. R
Imetolewa na; M

Rashld K, Gembe
MKURUGENZI MTENDAJI (H/W)
MKINGA



