
1 | P a g e  
 

                     

 

 

                                    MKINGA DISTRICT COUNCIL 

                          GOMBERO SECONDARY SCHOOL 

                                       P.O BOX 2157, TANGA. 
                                                                                                                   

TAREHE………………………………………………… 

 

Ref. No. GSS/K.1/014/VOL.1/04 

 
JINA LA MWANAFUNZI………………………………………………………………………………… 

SHULE YA MSINGI ATOKAYO…………………………………………………………………… 

 

 

MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI GOMB ERO MWAKA 2018 

 

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga  na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari 

Gombero, hongera sana kwa kufaulu mtihani wa kumaliza elimu ya msingi na kupata nafasi ya kujinga na 

shule ya sekondari Gombero. 

Ni mategemeo yangu kuwa utatumia nafasi hii vizuri mpaka utakapo maliza kiwango hiki cha elimu ya 

sekondari, ili hatimae utoe mchango wako katika ujenzi wa taifa.  

Wanafunzi wa kidato cha kwanza wafike shuleni kuanzia tarehe 8.01.2018 MWISHO Tarehe 

15.01.2018.shule hii ni ya kutwa na yenye mchanganyiko ya wanafunzi wa kike na wa kiume, ipo 

umbali wa kilometa 29 kutoka Tanga mjini na meta 400 kutoka barabara kuu ya Maramba – Tanga. 

Kikao cha wazazi wenye watoto waliochaguliwa kujiunga kidato cha kwanza kitafanyika siku 

ALHAMISI tarehe 28.12.2017   Tafadhali fika bila kukosa. Kikao kitaanza saa 3 asubuhi. 

 

Pamoja na barua hii naambatanisha :- 

1. Orodha ya mahitaji muhimu ya shule 

2. Fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi 

3. Fomu ya hospitalini 

4. Kanuni na sheria za shule 

5. Fomu ya kukubali nafasi uliyopewa 

Fomu ya hospitali ijazwe na daktari katika hospitali ya serikali. Mwanafunzi aje na fomu zote zikiwa 

zimejazwa kikamilifu siku ya kufungua shule bila kukosa na azikabidhi kwa mkuu wa shule ndio atapata 

usajili. 

Karibu sana Gombero Sekondari 

 

                                        ……………………………………………………….. 

                                                     ATHUMANI  MRISHO ABDALLAH 

                                                                 MKUU WA SHULE 

Nakala:-      

1. Katibu mkuu, 

Wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi 

SLP 9121 

DAR ES SALAAM 
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2. Mkaguzi  Mkuu wa shule kanda, 

Kanda ya kaskazini Mashariki, 

SLP 460 

MOSHI 

 

3. Afisa Elimu mkoa, 

SLP 313, 

TANGA. 

 

4. Afisa Elimu sekondari, 

Wilaya ya Mkinga, 

SLP 6005, 

TANGA. 

 

ORODHA YA MAHITAJI YA MWANAFUNZI                                                                     

 

1.VIFAA VYA DARASANI 

- Madaftari 13, peni, penseli na mkebe 

- Kamusi (dictionary) 

- Vitabu mbalimbali 

 

2. SARE ZA SHULE 

i. Wavulana 

 Suruali mbili za kijani (Ona mfano wa kitambaa)na mashati mawili meupe yenye mikono 

mifupi 

 Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba. Raba haziruhusiwi. 

 

ii. Wasichana 

 Sketi mbili za kijani (ona mfano wa kitambaa). Urefu ufike kwenye kongo za miguu na si 

magoti. 

 Kwa wanafunzi wa kiislamu, Hijabu ni sketi mbili ndefu zifike kwenye kongo za miguu. Nusu 

kanzu mbili zinazofika kwenye magoti. 

 Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba. Bajaji haziruhusiwi. 

 

iii. Nguo za michezo na raba 

iv. Tai ya kijani nzuri na ya heshima na ifanane na sketi/ suruali ya mwanafunzi. 

 

3.VIFAA VINGINE 

 Mwanafunzi aje na cheti halasi cha kuzaliwa 

 

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

Mwanafunzi anapaswa kufuata sheria na kanuni zilizowekwa na shule kwani ndio dira na usalama wake 

awapo shuleni. 

A. SHERIA ZA NCHI 

Kila mwanafunzi  anawajibika kutii na kufuata sheria zote za nchi. 

 

B. MASOMO 

Kila mwanafunzi anatakiwa kufuata ratiba ya shule kama ilivyopangwa na ikiwemo kuwahi shuleni na kubaki 

shule hadi mwisho wa viupindi. Masomo yafundishwayo hapa shuleni ni Civics, Physics, Chemistry, Biology, 

Geography, Elimu ya dini ya kiislamu, Kiswahili, Basic Mathematics, History, English language na kiarabu. 
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C. MAADILI 

 

i. HESHIMA- Mwanafunzi anapaswa awaheshimu walimu,wafanyakazi,wasio walimu, 

viranja, wanafunzi wenzake  na wananchi ndani na nje ya mazingira ya shule. 

 

ii. USAFI- Kila mwanafunzi hana budi kuzingatia usafi wa mwili,mavazi na mazingira 

wakati wote akiwa mazingira ya shule na nje ya shule. 

 

iii. MWANAFUNZI HATAKIWI KUFANYA YAFUATAYO. 

-Kuvuta sigara, Bangi, kutumia madawa ya kulevya au kunywa pombe 

-Kutembelea vilabu vya pombe , nyumba za starehe au nyumba za kufikia wageni 

(guest house) 

-Kutumia lugha mbaya na za kihuni kwa wanafunzi wenzake, walimu na watu wengine. 

 

iv. Ni marufuku kujipamba mfano: kutia dawanywele,kupaka rangi kwenye kucha, 

midomo, kujichubua ngozi kwa dawa, kuvaa herein, pete au bangili, kuvaa mikanda 

mipana, kuandika maandishi kwenye mwili, pia hairusiwi kunyoa mitindo ya kihuni. 

 

v. Wanafunzi watavaa sare wakati wa  

a. Masmo darasani 

b. Wanapotoka nje  ya shule kwa shughuli za kishule. 

c. Wanapokwenda hospitalini. 

 

D. LUGHA. 

Masomo yote isipokuwa KISWAHILI,ELIMU YA DINI YA KIISLAMU na KIARABU 

yatafundishwa kwa lugha ya kiingereza.Tunasisitiza kuwa lugha rasmi ya mawasiliano hapa shuleni ni 

KIINGEREZA. 

 

E. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE. 

1. Wizi 

2. Uasherati, ubakaji na ushoga 

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya 

4. Uvutaji wa bangi 

5. Makosa ya jinai 

6. Kupiga au kupigana 

7. Kudharau bendera ya taifa 

8. Kuoa au kuolewa 

9. Kuharibu mali ya uma kwa makusudi 

10. Kupata mimba au kumpa msichana mimba 

11. Kugoma,kuchochea au kuongoza mgomo/vurugu.    
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