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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAVOVO. 

1. Ninafuraha ya kukuarifu kuwa amechaguliwa na kidato cha 1 katika shule hii mwaka wa 
masomo ………………………………………………….shule ya sokondari mavovo mhula wa kuanza  
masomo unaanza tarehe………………………………. unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 
……………………………………mwisho wa kuripoti ni tarehe…………………………………. 
 

2. Mambo muhimu ya kuzingatia  

        2.1   Nguo/sare ya shule  

       1.  WAVULANA  
 Suruali  mbili damu ya mzee. 
 Shati nyeupe mikono mifupi (mawili)  tetroni nyeupe mfuko mmoja na lenye kola 

ununue mwenyewe. 
 Viatu vya ngozi nyeusi (visigino vifupi ) sio aina ya buti la jeshi  
 Raba za sports (michezo) 
 Soksi za rangi nyeupe (ndefu) stocking au khaki 
 Bukta ya michezo na  T-shrt rangi yoyote isiyokuwa na maandishi ya urembo  

       2. WASICHANA 
 Sketi mbili damu ya mzee (urefu ifike kwenye enka ya mguu ni lazima) 
 Shati nyeupe mikono mifupi ( mawili) tetroni nyeupe mfuko mmoja na lenye kola 

ununue mwenyewe 
 Viatu vya ngozi nyeusi (visigino vifupi)  
 Stocking nyeupe  (plain)  
 Bukta rangi nyekundu na kigauni  
 Hijambu – sketi ndefu nusu kanzu na juba  ( juba liwe refu lazima kufunika 

mikono ) 
3.0        Kikao cha wazazi na wanafunzi kitafanyika tarehe ………………….saa tatu asubuhi 
 
3.1  a)   Fomu yak upimwahospitali ikwaimejazwa kikamilifu na kgongwa mhuri ba dakrari ni   
             lazima kupima katika hospitali za serikali  
b)    Cheti cha uraia Tanzania ( Affidavit form) au nakala ya cheti cha kuzaliwa ( photocopy of   
        birth certificate ) cheti cha uraia kijazwe na kusainiwa na hakimu wa Mahakama ya   
        mwanzo au  wilaya . 



c.)    Fomu ya kujiunga na shule. 

d)    Fom ya historia ya mwanafunzi. 

     4.0   Sheria na kanuni muhimu za shule hii ni  

4.1    Shule inaendeshwa kwa mujibu  wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1987 

Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini 

 Inatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo  ambayo yatafafanuliwaa siku ya kikao mara 
baada ya kuripoti shuleni  

a) Heshima kwa viongozi , wazazi  wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa 
ujumla ni jambo la lazima 

b) Mahudhulio mazuri katika kila shughuli ndani na njee ya shule ni muhimu  
c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation)  
d) Kuwahi  katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa  
e) Kufahamu mipaka ya shule nakuzingatiaa kikamilifu  maelekezo juu ya kuwepo ndani ya 

mipaka hiyo  wakati  wotye wa uwanafunzi wako katika shule hii 
f)  Kutunza usafi wa shule na mazingira ya shule 
g) Kuvaa sare za shure wakati wote unapotakiwa  
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakti wote  

4.2    Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule  

1. Wizi 
2. Uasherati na ushoga  
3. Ubakaji 
4. Ulevi na matumizi ya madwa ya  kulevya kama vile uvutaji bangi ,cocaine, mirungi 

,kubali nk 
5. Kupigana  au kupiga 
6. Kuharibu kwa makudi mali ya umma 
7. Kudharau bendera ya taifa 
8. Kutoa mimba kugoma,kuchchea na kuongoza au kuvuruga amani na usala wan shule au 

watu  
9. Kukaataa adhabu kwa kusudi  
10. Mwafunzi kuwa na simu ya mkononi  

4.3    vifaa vya usafi na vikalio 

 Mwanafunzi alete kwanja na panga vilivyo nolewa  
 Mwanafunzi alete meza  na kiti  vipimo vinapatkana shuleni  

KARIBUNI SANA MAVOVO SEKONDARI 
…………………………………………….. 

A.H. MKOJERA 



 

SHULE YA SEKONDARI MAVOVO 
MAHITAJI YA MUHIMU YA HOSTEL. 

1. Fedha kwa ajili ya chakula Tsh. 332,000/= kwa mwaka. Fedha hiyo italipwa benki na hati 
ya malipo iletwe shuleni ili kupewa stakabadhi halali akaunti ya shule 42301200042 JINA 
NI Mavovo secondary school. 
 
KILA MWANAFUNZI ANATAKIWA AJE NA VIFAA VIFUATAVYO. 
Sare za shule 

i. Wasichana 
a) Nguo za kushindia (shamba dress) gauni 2 rangi ya zamba (aje nayo)  
b) Track suits nyekundu pea 2 (anatakiwa aje nazo) 
c) Sare za michezo: bukta na Tshirt rangi nyekundu na raba za michezo. 

KWA WOTE 

i.     Chandarua ya pembe nne futi 3 kwa 6 pamoja na mto wakulalia na foronya. 
ii.    Shuka rangi ya bluu/pink ziwe nne. 
iii.   Ndoo ya plastiki rangi nyekundu lita 20 
iv.   Kijiko cha chakula, kikombe cha aina ya mug (mfupa) na sahani ambayo sio plastiki         
       au bati. 
v.   Mahitaji binafsi kama vile:- Taulo, nguo za kulalia, kanda mbili za kuogea , kanga pea    
      moja, nguo za ndani, begi la madaftari, sanduku la nguo liwe la bati la saizi (lisiwe      
      kubwa sana), dawa ya meno na mswaki, sabuni za kuogea na kufulia 
  
vi.   Madaftari counter books yasiyopungua 12, kalamu za wino na penseli. 
vii.   Squizer na fagio. 
viii.   Kwanja au panga (kimoja wapo) 

____________________ 
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