
HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA. 

SHULE YA SEKONDARI DUGA, 

S. L. P 2042, 

TANGA. 

07/12/2020 

 

Kumb.Na.DGSS/JI/………. 

JINA LA MWANAFUNZI:………………….………………………………. 

S. L. P…………………………………………………………………………. 

…………………………………………………………………………………. 

YAH: MAAGIZO YA SHULE YA SEKONDARI YA DUGA KIDATO CHA  

  KWANZA MWAKA 2020. 
 

1. Ninayo furaha kukuarifu umechaguliwa kujiunga na shule ya secondary ya Duga mwaka 

2021 HONGERA SANA 

2. Tafadhali soma kwa makini maagizo na kukamilisha mahitaji yanayohitajika shuleni ili 

uweze kupokelewa na kuanza masomo bila usumbufu. 

3. Shule itafunguliwa tarehe 07/01/2021 tafadhali fika bila kukosa kutakuwa na mkutano wa 

wazazi/walezi wa wanafunzi saa 2:00 asubuhi. 

4. Shule ya sekondari ya Duga ni shule ya kutwa, na ni ya mchanganyiko (wavulana na 

wasichana) 

MAAGIZO MUHIMU 

a. Cheti cha Daktari kinachoonyesha kwamba umepimwa vizuri kwenye Hospitali ya serikali 

(Wialaya, Mkoa) fomu Na.1. 

b. Kukubali nafasi aliyopewa mwanafunzi Fomu Na. 2. 

c. Maelezo binafsi ya mwanafunzi Fomu Na.3. 

d. Sheria za shule Fomu Na.4 

e. Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa. 

SERE ZA SHULE 

WASICHANA. 

i. Mashati mawili meupe mikono mifupi (Tetroni) 

ii. (a) Sketi mbili rangi ya kijivujivu iliyoonyeshwa kwenye fomu hii au 

b) Suruali ifanane na kanzu yake ya rangi ya kijivu iliyoonyeshwa kwenye fomu hii au 

(c) Sketi ndefu ifike kwenye nyayo na blauzi ya mikono mirefu na Hijabu kubwa. 

(d) Hijabu isiwe ya mpira iwe ndefu vilivyo. 

(e) Epuka suruali za kubana zitachanwa na utarudishwa nyumbani. 

(f) Sare ya michezo kwa shule hii ni trakisuti nyeusi na tisheti nyeupe ndefu kupita magoti kwa 

wasichana. 



iii. Viatu vya ngozi nyeusi nyenye visigino vifupi. 

iv. Spksi nyeupe. 

v. Pia beba ndoo ndogo, Fagio na kwa ajili ya kufanyia usafi katika eneo lako ulilopangiwa. 

WAVULANA. 

i. Mashati mawili meupe mikono mifupi (tetroni) 

ii. Suruali mbili rangi ya kijivu iliyobandikwa kwenye fomu. 

NB: Epuka suruali za kubana zitachanwa na kurudishwa nyumbani 

iii. Viatu vya ngozi jozi mbili nyeusi vyenye kamba. 

iv. Soksi nyeupe. 

v. Bukta nyeuzi na T-shert nyeupe. 

vi. Pia beba ndoo ndogo, Fagio kwa ajili ya kufanya usafi katika eneo lako ulilopangiwa. 

NB: Kitambaa kwa ajili ya suruali, Sketi na kanzu kinapatikana shuleni. 

TAALUMA 

a. Madaftari makubwa yasiyopungua 11. 

b. Mkebe wa kufanyia Hisabati (Mathematical Set) 

c. Kamusi ya kiingereza. 

d. Kalamu na penseli. 

MWISHO 

Nakutakia kila la kheri katika maandalizi yako n a unakaribishwa shule ya sekondari Duga. 

MUHIMU 

Kamilisha mahitaji ya shule mapema ili kuepuka usumbufu unaoweza kujitokeza. 

………………………….. 

MKUU WA SHULE 

SHULE YA SEKONDARI DUGA 

MKINGA 

 

NB: MTENGENEZEE KITI NA MEZA MWANAO KUEPUKA KUKAA CHINI. 

 

 

 

 

 

 

 



HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA. 

SHULE YA SEKONDARI DUGA, 

S. L. P 2042, 

TANGA. 

 

KANUNI NA SHERIA ZA SHULE. 

UTANGULIZI. 

Sheria  na kanuni hizi ni muhimu zieleweke kuwa ndiyo dira ya salama katika jamii. 

1. Sheria za nchi. 

Kila mwanafunzi anatakiwa afuate sheria zote za nchi. Ni wajibu kuheshimu Bendera ya 

Taifa, Picha za viongozi wa Taifa, Fedha ya Taifa nk. 

2. Masomo 

Shughuli zote zilizopangwa katika ratiba ni muhimu. Hivyo kila mwanafunzi anatakiwa 

kufuata ratiba ya shule kama ilivyopangwa. Mwanafunzi akifika shuleni anatakiwa 

kubaki mpaka mwisho wa shughuli za siku. 

3.  Maadili 

a. Heshima: Waheshimu waalimu, wafanyakazi, viongozi wa shule, wageni na wanafunzi 

wenzio hapa shuleni na nje ya shule. 

b. Usafi wa sare, mwili na mazingira ya shule sharti kuzingatia. 

c. Ni mwiko kwa wanafunzi 

- Kuvuta sigara, Bangi, Kunywa pombe au kutumia madawa ya kulevya. 

- Kutembela vilabu vya pombe, majumba ya sterehe au majumba ya kufikia wageni. 

- Shule ni mahali pa kusoma na si mahali pa kujipamba hivyo ni marufuku kuchana na 

kutia dawa yeyote kwenye nywele, kuvyoa mitindo ya kihuni, kupaka rangi kucha au 

midomo, kuchubua ngozi kwa dawa au kuvaa herein, bangili, pete, mikanda mipana, 

maandishi kwenye mwili au kwenye mavazi n.k.  

4. MIKUTANO NA MAWASILIANO. 

a. Mikutano na mikusanyiko ya aina yoyete hapa shuleni lazima ijulikane rasmi kwa mkuu 

wa shule. 

5. LUGHA 

Lugha inayotumika  shuleni ni kiingereza tu isipokuwa wakati wa kipindi cha Kiswahili 

tu. 

 

TAFADHALI KWA WANAFUNZI 

Yafuatayo ni mambo ambayo yanaweza kumfanya mwanafunzi aondolewe katika shule 

bila maonyo ya awali: 

1. WIZI      8. KUPATA/KUTIA MIMBA 

2. UASHERATI     9. KUTOA MIMBA 

3. UTORO      10. KUOA/KUOLEWA 

4. ULEVI WA AINA YOYOTE   11. KOSA LA JINAI KAMA KUVUNJA 

5. KUPIGANA            SHERIA ZA NCHI 

6. KUGOMA    12. KUKATAA ADHABU KWA  

7. USHOGA     13. KUHARIBU MALI AU VIFAA VYA  

           UMAA  MAKUSUDI 



 

MELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI (PERSONAL PARTICULARS) 

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi. 

1. Jina kamili la mwanafunzi:…………………………………………… 

2. (a) Trehe ya kuzaliwa ………………………………………………… 

(b) Sehemu alipozaliwa……………………………………………….. 

3. Dini/ Dhehebu ………………………………………………………… 

4. Ni raia wa ……………………………………………………………… 

5. (a) Drasa alilomaliza………………………………………………….. 

(b) Shule aliyomaliza………………………………………………….. 

(c) Anuani ya shule …………………………………………………….. 

6. (a) Jina la mzazi 

i. Mama …………………………………………(Hai/ Amefariki)…………… 

ii. Baba …………………………………………..(Hai/Amefariki)…………… 

(b) Kazi ya mzazi: 

i. Baba …………………………………….…………………… 

ii. Mama ………………………………………………………… 

(c) Anuani ya mzazi…………….............................................. 

Namba ya simu ya mzazi…………………………………………… 

7. (a) Jina la atakayegharamia mahitaji yako ya shule……………………………… 

(b) Anuani yake ni ………………………………………………………………….. 

(c) simu yake…………………………………………………………………………. 

(d) Uhusiano…………………………………….. kama kaka, dada, mjomba n.k. 

8. Sehemu utakayoishi 

(a) (i) Mtaa …………………………………………………. 

(ii) Namba ya simu ……………………………………. 

(b) (i) Utaishi na nani? …………………………………………………………… 

(ii) Una uhusiani gani na huyu uliyemtaja …………………………………. 

(c) Utaishi na kata ya ……………………………………………………………. 

SEHEMU HII IJAZWE NA MZAZI/MLEZI 

Mimi…………………………………….. mzazi/mlezi wa ……………………….. 

nakubali ajiunge na shule ya sekondari DUGA na naahidi kumpa vifaa kwa jinsi 

ilivyoagizwa. 

Naahidi nitatimiza na kushirikina na shule kumlea kitabia na kimaadili. 

UTHIBITISHO WA AFISA MTENDAJI KATA 

Mimi ………………………………………………. Ambaye ni Afisa Mtendaji Kata ya 

………………………… nathibitisha kwamba kwa kadri ya uwezo wangu, maelezo 

aliyotoa mwanafunzi katika maelezo binafsi ya mwanafunzi ni y a kweli. 

 

…………………………     ………………………….. 

       SAHIHI         TAREHE 


