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MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BOSHA 2021 

1.0.Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na shule hii kidato cha kwanza 

mwaka 2021. Hongera sana ni matumaini yangu kuwa UTAUENZI uchaguzi huu kwa 

kufanya kazi ya kiuwanafunzi (kusoma) kwa bidii na kwa nidhamu. Shule itafunguliwa siku 

ya jumatatu tarehe…………………………..masomo  yataanza 

tarehe……………………………..kwa kidato cha kwanza hivyo basi kila mzazi amlete 

mwanae. 

2.0.SARE ZA SHULE 

2.1.Mashati 2 meupe/vazi la hijabu liwe jeupe lisiloangaza 

2.2.Viatu vyeusi vya kamba, visigino vifupi 

2.3.Soksi nyeupe 

2.4.Suruali/sketi 2 mzazi atajinunulia mwenyewe baada  ya kupewa aina ya kitambaa na 

mshono siku ya kuchukua barua hii 

2.5.Sketi ya marinda yenye rangi damu ya mzee 

2.6.Suruali ni ya rangi ya damu ya mzee 

3.0.MAHITAJI 

i. Madaftari 10 makubwa na madogo 3 

ii. Mkebe wa hisabati 

iii. Begi la kubebea madaftari 

iv. Jembe na panga kwa wavulana reki, ndoo na fagio kwa wasichana 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI BOSHA 

…………………………….. 

CYPRIAN A. TABANI 

MKUU WA SHULE 

 

 

 



FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BOSHA 

A: SEHEMU YA MWANAFUNZI 

i. Mimi ………………………………………………ninakubali/sikubali kujiunga na 

shule ya sekondari Bosha katika kidato cha ……………………………nitafika shule 

bila kuchelewa. Ninakiri kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

ii. Anuani yangu ya kudumu ni ……………………………………………………. 

…………………………………………………… 

……………………………………………………. 

……………………………………………………. 

iii. Saini ya mwanafunzi………………………..tarehe…………………………… 

B: SEHEMU YA MZAZI 

i. Mimi………………………………………………….nimekubali/sijakubali mtoto 

wangu …………………………………………………….ajiunge na shule ya 

sekondari Bosha ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni 

kama ulivyoagiza pamoja na kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada. 

Michango yote na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. 

ii. Anuani yangu ya 

kudumu………………………………………………………………. 

     ………………………………………………………………… 

     ………………………………………………………………….. 

      …………………………………………………………………. 

iii. Saini ya Mzazi/Mzazi………………………………tarehe…………………………… 

 

 

(TAFADHALI NJOO NA FOMU HII UTAKAPOKUJA SHULENI IKIWA IMEJEZAWA). 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

  



 

 

4.0.Sheria na kanunni muhimu za shule hii ni; 

4.1.Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na-25 ya mwaka 1987. Aidha 

inazingatia miogozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingaitia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa 

maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripia shuleni. 

a. Heshima kwa viongozi wazazi na wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b. Mahudhurio katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu  

c. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation) 

d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wakao katika shule hii 

f. Kutunza usafi wa mwili na mazingira  ya shule  

g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa  

h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

4.2.Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule ni; 

1. Wizi 

2. Uasheratia na ushoga 

3. Ubakaji 

4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli n.k 

5. Kupigana au kupiga 

6. Kuharibu kwa makusudi mali umma 

7. Kudharau Bendera ya Taifa 

8. Kuoa au kuolewa 

9. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule 

10. Kutoa mimba 

11. Kugoma, kuchochea na kuongeza au kuvuruga amani na usalama wa shule au 

watu 

12. Kukataa adhabu kwa makusudi 

13. Mwanafunzi kuwa na simu mkononi 


